"หวง ไคเซี่ยง-หวัง ยี่ลู่ "ชายคู่จากจีนคว้าแชมป์ไปครอง "ไทยแลนด์ มาสตอร์ส 2017"
![](/upload/news/148689289931798.jpg)
การแข่งขันแบดมินตัน “ปริ้นเซส สิริวัณณวรี ไทยแลนด์ มาสเตอร์ส 2017″ ชิงถ้วยรางวัลประทานจากพระเจ้าหลานเธอ พระองค์เจ้าสิริวัณณวรีนารีรัตน์ พร้อมเงินรางวัลรวม 120,000 ดอลลาร์สหรัฐฯ หรือประมาณ 4.3 ล้านบาท ที่อาคารนิมิบุตร สนามกีฬาแห่งชาติ เมื่อวันอาทิตย์ที่ 12 ก.พ. 60 เป็นการลงสนามแข่งขันวันที่หก รอบชิงชนะเลิศ
หวง ไคเซี่ยง กับ หวัง ยี่ลู่ คู่มือวางอันดับ 6 ของรายการ คู่มืออันดับ 39 ของโลก จากจีน ชนะ ลู่ ฉิง เหยา กับ หยาง โป ฮาน คู่มืออันดับ 24 ของโลก จากจีนไทเป 2-1 เกม การแข่งขันแบดมินตันรายการ “ปริ้นเซส สิริวัณณวรี ไทยแลนด์ มาสเตอร์ส 2017” ที่อาคารนิมิบุตร สนามกีฬาแห่งชาติ
ผลการแข่งขันประเภทชายคู่ รอบชิงชนะเลิศ หวง ไคเซี่ยง กับ หวัง ยี่ลู่ จากจีน ชนะ ลู่ ฉิง เหยา กับ หยาง โป ฮาน จากจีนไทเป 2-1 เกม คะแนน 21-19, 21-23 และ 21-16 ใช้เวลาแข่งขัน 74 นาที จีนคว้าแชมป์ชายคู่ไปครอง