ขอเชิญแฟนๆแบดมินตันร่วมเชียร์นักแบดไทย รอบชิงชนะเลิศ แบดฯ เอสซีจี ไทยแลนด์ โอเพ่น 2017
![ขอเชิญแฟนๆแบดมินตันร่วมเชียร์นักแบดไทย รอบชิงชนะเลิศ แบดฯ เอสซีจี ไทยแลนด์ โอเพ่น 2017 ขอเชิญแฟนๆแบดมินตันร่วมเชียร์นักแบดไทย รอบชิงชนะเลิศ แบดฯ เอสซีจี ไทยแลนด์ โอเพ่น 2017](/upload/news/149653521215473.jpg)
การแข่งขันแบดมินตันนานาชาติรายการใหญ่แห่งปี “เอสซีจี ไทยแลนด์ โอเพ่น 2017" รายการสะสมคะแนนโลกระดับกรังด์ปรีซ์ โกลด์ ซึ่งจัดโดย เอสซีจี ร่วมกับ สํานักงานทรัพย์สินส่วนพระมหากษัตริย์ และ สมาคมกีฬาแบดมินตันแห่งประเทศไทยฯ ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี สำหรับผู้ชนะเลิศประเภทชายเดี่ยวและหญิงเดี่ยว พร้อมเงินรางวัล 120,000 เหรียญสหรัฐฯหรือประมาณ 3,960,000 บาท ที่อาคารกีฬานิมิบุตร สนามกีฬาแห่งชาติ
วันอาทิตย์ที่ 4 มิถุนายน 2560 เป็นการแข่งขันรอบชิงชนะเลิศ
เริ่มแข่งคู่แรกเวลา 13.00 น. โดยนักกีฬาที่เข้าชิงดังนี้
คู่ที่ 1 ประเภทหญิงคู่ "เบสท์" ชญานิษฐ์ ฉลาดแฉลม กับ "จ๋อมแจ๋ม" ผไทมาส เหมือนวงศ์ คู่มืออันดับ 42 ของโลก พบกับ เกรเซีย โพลี่ กับ อาพริลยานี่ ราฮายู คู่มือวางอันดับ 5 ของรายการจากอินโดนีเซีย
คู่ที่ 2 ประเภทหญิงเดี่ยว "ครีม" บุศนันทน์ อึ๊งบำรุงพันธุ์ รองแชมป์ปี 2016 มือวาง 4 ของรายการ มืออันดับ 13 ของโลก พบกับ "เมย์" รัชนก อินทนนท์ เจ้าของแชมป์เก่าในปี ค.ศ.2013 มือวางอันดับ 1 ของรายการ มืออันดับ 8 ของโลก
คู่ที่ 3 ประเภทชายคู่ เบอรี่ แองเกรียวาน กับ ฮาเดียนโต ฮาเดียนโต คู่มือวางอันดับ 5 ของรายการ คู่มือ 33 ของโลกจากอินโดนีเซีย พบกับ ราฟาเอล เบ็ค กับ ปีเตอร์ เคสเบาเออร์ คู่มือ 61 ของโลกจากเยอรมัน
คู่ที่ 4 ประเภทชายเดี่ยว ไซน์ ปรานีท มือวางอันดับ 3 ของรายการ มืออันดับ 24 ของโลกจากอินเดีย พบกับ โจนาธาน คริสตี้ มือวางอันดับ 4 ของรายการ มืออันดับ 27 ของโลกจากอินโดนีเซีย
คู่ที่ 5 ประเภทคู่ผสม เกา ซุนฮวด กับ เจมี่ ไล่ เชวอน คู่มืออันดับ 5 ของรายการ คู่มืออันดับ 33 ของโลกจากมาเลเซีย พบกับ เหอ จีติง กับ ดู้ หยู คู่มืออันดับ 156 ของโลกจากจีน
ขอเชิญแฟนๆ แบดมินตันมาร่วมชมในสนามการแข่งขันแบดมินตันครั้งยิ่งใหญ่ในรายการระดับกรังด์ปรีซ์ โกลด์ "การแข่งขัน SCG Thailand Open2017" ต้นแบบแห่งสนามการแข่งขันในประเทศไทยที่ได้มาตรฐานเทียบเท่าสนามแข่งขันระดับโลกด้วยเทคนิค Multimedia Screen 180 องศา พร้อมระบบแสง สี เสียงตระการตา ในรูปแบบ Tunnel Signature ที่จะทำให้การเข้าสู่สนามแข่งของนักกีฬาเต็มไปด้วยความตื่นตาตื่นใจของทั้งผู้เข้าแข่งขันและผู้เข้าชมยิ่งกว่าที่เคยจัดมา
หรือ ติดตามชมการถ่ายทอดสดทางช่อง 3SD (ช่อง 28) ตั้งแต่เวลา 12.45-15.00 น.
และช่อง True Sport 7 (ช่อง 686) หรือ True Sport HD (ช่อง 666) ถ่ายทอดสดจนจบการแข่งขัน