"พิ้งค์" พิชฌามลณ์ วัย 12 ปี คว้าแชมป์แบดโคเรีย จูเนียร์
![](/upload/news/154495861631887.jpg)
การแข่งขันแบดมินตัน ระดับจูเนียร์ อินเตอร์เนชั่นแนล ชาเลนจ์ รายการ "มีเรียง วอนแชยอง โยเน็กซ์ โคเรีย จูเนียร์ โอเพ่น อินเตอร์เชั่นแนล ชาเลนจ์ 2018” ที่ประเทศเกาหลีใต้ รอบชิงชนะเลิศ
เมื่อวันที่ 16 ธ.ค.ที่ผ่านมา หญิงเดี่ยว รุ่น 15 ปี "พิ้งค์" พิชฌามลณ์ โอภาสนิพัทธ์ ดาวรุ่งพุ่งแรงในวัย 12 ปี มือวางอันดับ 3 ของรายการ โชว์ฟอร์มยอดเยี่ยม เอาชนะ โมนามิ โอคาโมโต มือวางอันดับ 16 ของรายการจากญี่ปุ่น 2-0 เกม 21-19, 21-13 คะแนน ใช้เวลา 33 นาที ดาวรุ่งไทย คว้าแชมป์ไปครองได้สำเร็จ